:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Re: โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

Post by snasui »

:D ช่วยแจ้งมาด้วยว่าทำรายการใดแล้วเกิด Error ครับ
lertpongsanjing
Member
Member

Post by lertpongsanjing »

thank.......................
usa
Member
Member

Post by usa »

รบกวนสอบถามค่ะ
ตอนนี้ใช้ Excel 2003 ถ้าปรับ version excel เป็น 2007
จะต้อง download โปรแกรมใหม่+คีย์ข้อมูลพนักงานใหม่อีกครั้งหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โปรแกรมใช้ดีมากค่ะ
mworawuth
Member
Member

Post by mworawuth »

usa wrote:รบกวนสอบถามค่ะ
ตอนนี้ใช้ Excel 2003 ถ้าปรับ version excel เป็น 2007
จะต้อง download โปรแกรมใหม่+คีย์ข้อมูลพนักงานใหม่อีกครั้งหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โปรแกรมใช้ดีมากค่ะ
ไม่ต้อง download โปรแกรมใหม่+คีย์ข้อมูลพนักงานใหม่อีกครั้งครับ
ให้ใช้ Excel 2007 แล้วเปิดไฟล์โปรแกรมเงินเดือน excel 2003 เดิม
และ Save As เปลี่ยน file type เป็น Excel Macro-Enabled Workbook (*.xlsm)
ปิดไฟล์แล้วเิปิดไฟล์ใหม่
usa
Member
Member

Post by usa »

ขอบคุณค่ะ
mickaew
Member
Member

Post by mickaew »

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ :)
in_to14
Member
Member

Post by in_to14 »

ขอบคุณครับ
ro1236
Member
Member

Post by ro1236 »

ขอบคุณค่ะ
วังวู ช่ง
Silver
Silver
Excel Ver: MS Excel for office 365 MSO

Post by วังวู ช่ง »

ขอบคุณมากครับ
wadcharee
Member
Member

Post by wadcharee »

ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับโปรแกรมเงินเดือน แต่ว่าติดปัญหานิดหน่อยค่ะ คือว่า ทำการเปลี่ยนข้อมูลเป็นพนักงานจริงแล้ว และทำตามขั้นตอนใน sheet help แล้ว และพอมาถึงขั้นตอนลองสั่งปริ้นท์
มันแจ้ง error อ่ะค่ะ พอกด end ก็โชว์หน้าสลิปหน้าที่ 2 ที่ไม่สามารถดึงข้อมูลได้ค่ะ แต่สลิปหน้าที่ 1 สามารถดึงข้อมูลได้ค่ะ แบบนี้ก็แก้ตรงไหน รบกวนช่วยให้คำตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Attachments
error ตอนสั่ง preview pay slip
error ตอนสั่ง preview pay slip
untitled.JPG (22.22 KiB) Viewed 2055 times
mworawuth
Member
Member

wadcharee wrote:ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับโปรแกรมเงินเดือน แต่ว่าติดปัญหานิดหน่อยค่ะ คือว่า ทำการเปลี่ยนข้อมูลเป็นพนักงานจริงแล้ว และทำตามขั้นตอนใน sheet help แล้ว และพอมาถึงขั้นตอนลองสั่งปริ้นท์
มันแจ้ง error อ่ะค่ะ พอกด end ก็โชว์หน้าสลิปหน้าที่ 2 ที่ไม่สามารถดึงข้อมูลได้ค่ะ แต่สลิปหน้าที่ 1 สามารถดึงข้อมูลได้ค่ะ แบบนี้ก็แก้ตรงไหน รบกวนช่วยให้คำตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
A:รายงานต่างๆ จะพิมพ์จาก Sheet"TempData" ดังนั้น ถ้ามีการแก้ไขข้อมูลต่างๆ ในSheet"SheetData" ต้องประมวลผลใหม่ทุกครั้ง โดยกดปุ่ม
[1.W-tax Calculation]
[2.COPY From SheetData To TempData] และ
[3.Cumulative YearToDate]
เพื่อจัดทำรายงานได้ถูกต้อง
B.การพิมพ์ PaySlip จะใช้ข้อมูลรหัสพนักงาน จาก Sheet"SheetData" และ Sheet"YearToDate"
ดังนั้น ทั้ง 2 Sheet จะต้องมีข้อมูลรหัสพนักงาน เท่ากัน จึงจะประมวลผลได้ถูกต้อง
กรณีนี้คาดว่าข้อมูลใน Sheet"YearToDate" คงไม่ครบถ้วน
ให้กดปุ่ม [3.Cumulative YearToDate] เพื่อให้ได้ข้อมูลที่ถูกต้อง
chay_leg
Member
Member

Post by chay_leg »

ขอบคุณครับ
pari_2013
Member
Member

Post by pari_2013 »

ขอบคุณค่ะ คุณคือผู้ให้ที่แท้จริง
rungwanlee
Member
Member

Post by rungwanlee »

รบกวนช่วยส่งอีเมล์โปรแกรมให้ด้วยค่ะ rungwanlee@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D ต้องดาวน์โหลดเองที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
arm092527
Member
Member

Post by arm092527 »

ddddddddddddddddddddd :thup:
sasirin
Member
Member

Post by sasirin »

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมเงินเดือนดีๆๆนี้ค่ะ ใช้ได้ดีมาก ช่วงประหยัดเวลาด้วย ทำ silp ทันที ถ้าจะมีการเพิ่มเติมข้อมูลใน slip คือ จำนวนวันทำงาน วันหยุด พร้อมกับจำนวน ot ได้มั้ยค่ะ เพราะทางพนักงานอยากให้มีการระบุ จำนวน ot จำนวนวันด้วย เนื่องจากบางคนได้ค่าแรงเป็นวันค่ะ

จำนวน OT วันทำงาน วันหยุด จำนวนวันหยุดที่บ.ให้หยุด
1 1.5 2
จำนวนชม. 8 20 3 26 4 4

ต้องรบกวนด้วยนะคะ สามารถกรอกข้อมูลที่ sheetdata ตรงไหนได้บ้าง และถ้าสามารถรวมเป็น year to date ได้ก็ดีคะ แต่ถ้ายุ่งยาก ก็ไม่เป็นไรค่ะ กลัวว่าแก้ไขเองจะยิ่งแย่ค่ะ

ต้องขอขอบพระคุณมากค่ะ

แอน
mworawuth
Member
Member

sasirin wrote: ถ้าจะมีการเพิ่มเติมข้อมูลใน slip คือ จำนวนวันทำงาน วันหยุด พร้อมกับจำนวน ot ได้มั้ยค่ะ เพราะทางพนักงานอยากให้มีการระบุ จำนวน ot จำนวนวันด้วย เนื่องจากบางคนได้ค่าแรงเป็นวันค่ะ

--------- จำนวน OT / วันทำงาน / วันหยุด / จำนวนวันหยุดที่บ.ให้หยุด/
ตัวคูณชม. 1 1.5 2
จำนวนชม. 8 20 3 / 26 / 4 / 4 /
โปรแกรมไม่ได้ทำงาน สำหรับเพิ่มเติมข้อมูลดังกล่าวไว้ครับ

เท่าที่เคยปฎิบัติในการชี้แจงข้อมูลดังกล่าว จะติดประกาศแจ้งให้พนักงานทราบเป็นรายงานรวมทั้งหมดทุกคน โดยไม่ได้ระบุอัตราเงินเดือน/ค่าจ้าง
เพื่อให้พนักงานได้ตรวจสอบ/ยืนยันยอดข้อมูลดังกล่าวครับ ตามไฟล์แนบ
Attachments
WorkdayReport.xlsx
ตัวอย่างรายงานการปฎิบัติงานของพนักงานรายวัน
(19 KiB) Downloaded 75 times
Last edited by mworawuth on Wed Jul 02, 2014 12:57 pm, edited 2 times in total.
sasirin
Member
Member

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
sasirin
Member
Member

ขออีกคำถามนะคะ ถ้าจะคีย์ข้อมูลเข้าไปเอง(ไม่แน่ใจว่าต้องเพิ่ม Sheet ไหน) แล้วให้โปรแกรมดึงมาที่ slip ตามเอกสารแนบได้มั้ยค่ะ

รบกวนอีกครั้งนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
Attachments
ตัวอย่างสลิป.xls
(29.5 KiB) Downloaded 105 times
Post Reply