:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
nikkykoug
Member
Member

Re: โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

Post by nikkykoug »

ขอบคุณครับ
Chu_took
Member
Member

Post by Chu_took »

ขอสอบถามปัญหาการใช้งานค่ะ
ใช้งานมาเป็นเดือนที่ 3แล้ว มีการลดเพิ่มพนักงานปกติ
ปัญหาที่พบคือ ใช้คำสั่ง Cumulative แล้ว error ค่ะ
หลังจากคลิ๊กออกจากคำสั่ง error ในหน้า WS Yeartodate มี ID code พนักงานคนแรกไปอยู่ที่ cell b5 พร้อมชื่อและนามสกุล ในคอลัมน์ถัดไป
ไม่แน่ใจว่าไปแก้ไขอะไรผิดไปเองหรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
mworawuth
Member
Member

Post by mworawuth »

Chu_took wrote:ขอสอบถามปัญหาการใช้งานค่ะ
ใช้งานมาเป็นเดือนที่ 3แล้ว มีการลดเพิ่มพนักงานปกติ
ปัญหาที่พบคือ ใช้คำสั่ง Cumulative แล้ว error ค่ะ
หลังจากคลิ๊กออกจากคำสั่ง error ในหน้า WS Yeartodate มี ID code พนักงานคนแรกไปอยู่ที่ cell b5 พร้อมชื่อและนามสกุล ในคอลัมน์ถัดไป
ไม่แน่ใจว่าไปแก้ไขอะไรผิดไปเองหรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขโดยเติมข้อความ ใน Sheet"YearToDate" Cell B5 เพื่อไม่ให้เป็น Blank Cell ครับ
winart
Member
Member

Post by winart »

ขอบคุณค่ะ
nidalism
Member
Member

Post by nidalism »

downloadยังงัยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

nidalism wrote:downloadยังงัยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
:D อ่านด้านล่างครับ
mworawuth wrote:ดาวน์โหลดเองที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
http://www.snasui.com/viewtopic.php?f=9&t=2010
boranjang
Member
Member

Post by boranjang »

สอบถามค่ะ
Version 2016 ใช้ได้มั้ยคะ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D โดยปกติ Version ที่สูงกว่าย่อมนำไฟล์ของ Version ที่ต่ำกว่ามาใช้ได้ ลองนำไปใช้ดูก่อน ติดแล้วค่อยสอบถามมาอีกทีครับ
ittiphol
Member
Member

Post by ittiphol »

:thup: มากๆ
boranjang
Member
Member

Post by boranjang »

ขอบคุณค่ะ
tara1610
Member
Member

Post by tara1610 »

รบกวนส่ง Mail มาที่ tphuangpho@gmail.com

ขอบคุณครับ
mworawuth
Member
Member

ดาวน์โหลดเองที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
http://www.snasui.com/viewtopic.php?f=9&t=2010
aritech
Member
Member

Post by aritech »

ขอบคุณมากครับ
aon2208
Member
Member

Post by aon2208 »

ขอบคุณมากๆค่ะ
kwanzanak
Member
Member

Post by kwanzanak »

เพิ่มจำนวนคน ลองสั่ง Priview Slip แล้วมัน error อะครับ ทำยังไงดี ไม่ค่อยเป็นซะด้วยสิ -*-
itopindy
Member
Member

Post by itopindy »

Thanks youuuu
Arthittaya Nianpak
Member
Member

Post by Arthittaya Nianpak »

Thanks youuuu
shungjea
Member
Member

Post by shungjea »

รบกวนสอบถามค่ะ

ในหน้า สาขา1 บริษัทมีพนักงาน 17 คน
ใบแนบที่ได้หลังจากประมวลผลออกมาแล้วอยู่ในหน้าเดียวกัน
ส่วนแรกมี 12 คน และ ที่เหลืออยู่ส่วนด้านล่าง เวลาพิมพ์ออกมาไม่เป็น 2 หน้า
จะทำยังไงให้ กลายเป็น 2 หน้าคะ และจะเพิ่มข้อความด้านท้ายใบแนบยังไงคะ
mworawuth
Member
Member

shungjea wrote: ในหน้า สาขา1 บริษัทมีพนักงาน 17 คน
ใบแนบที่ได้หลังจากประมวลผลออกมาแล้วอยู่ในหน้าเดียวกัน
ส่วนแรกมี 12 คน และ ที่เหลืออยู่ส่วนด้านล่าง เวลาพิมพ์ออกมาไม่เป็น 2 หน้า
จะทำยังไงให้ กลายเป็น 2 หน้าคะ และจะเพิ่มข้อความด้านท้ายใบแนบยังไงคะ
ดาวน์โหลด ไฟล์นี้อีกครั้งแล้ว ทดสอบดู โดยใช้ข้อมุลตัวอย่างที่ให้มา
ผมได้ตรวจสอบดูแล้วก็ใช้งานได้ปกติครับ
itopindy
Member
Member

Post by itopindy »

ขอบคุณมากครับ โหลดมาลองใช้งานแล้วครบเครื่องจริงๆ

อยากให้แนะนำเกี่ยวกับการปริ้นสลิปครับ เราสามารถตั้งค่าหน้ากระดาษได้ไหมครับ
พอดีที่บริษัทฯ ใช้กระดาษต่อเนื่อง ครับ

อยากได้ไลน์ส่วนตัวไว้สอบถามสะดวกไหมครับ ขอบคุณครับ
Post Reply