:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
logic
Gold
Gold
Excel Ver: 365

Re: โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

Post by logic »

Nina1020 wrote:โหลดไม่ได้ค่ะ โหลดมาเป็นไฟล์ Adobeค่ะ

รบกวนส่ง mail มาที่ parechati@gmail.com

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

nina1020
ดาวน์โหลดเองได้เลยตามนี้ครับ :)
mworawuth wrote:ดาวน์โหลดเองที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
http://www.snasui.com/viewtopic.php?f=9&t=2010
wanwan
Member
Member

Post by wanwan »

ขอบคุณมากค่ะ
ssaifonn
Member
Member

Post by ssaifonn »

ขอบคุณค่ะ
thongcha78
Member
Member

Post by thongcha78 »

ขอบคุณมากครับ
seksunsa
Member
Member

Post by seksunsa »

ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลง เพิ่ม-แก้ไขหัวข้อ ในบ้างเซลล์ และในสลิปต้องทำยังไงคะ
mworawuth
Member
Member

Post by mworawuth »

seksunsa wrote:ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลง เพิ่ม-แก้ไขหัวข้อ ในบ้างเซลล์ และในสลิปต้องทำยังไงคะ
ขอตัวอย่างที่ชัดเจนครับ
แก้ไข/เพิ่มเติม เซลล์ไหน? หัวข้อไหน? Sheet ไหน?
neovee
Member
Member

Post by neovee »

ขอบคุณครับ
seksunsa
Member
Member

mworawuth wrote:
seksunsa wrote:ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลง เพิ่ม-แก้ไขหัวข้อ ในบ้างเซลล์ และในสลิปต้องทำยังไงคะ
แก้ไข/เพิ่มเติม เซลล์ไหน? หัวข้อไหน? Sheet ไหน?
อยากจะเพิ่มรายละเอียด ประเภท โอที1* , 1.5*,2*,3* ค่าข้าว,ค่ากะ ,ค่าเดินทางฯ ลงในใบ PAy Slip นะค่ะ จะทำอย่างไรได้บ้างคะ
mworawuth
Member
Member

seksunsa wrote:
อยากจะเพิ่มรายละเอียด ประเภท โอที1* , 1.5*,2*,3* ค่าข้าว,ค่ากะ ,ค่าเดินทางฯ ลงในใบ PAy Slip นะค่ะ จะทำอย่างไรได้บ้างคะ
ถ้าต้องการจะเพิ่มเติมข้อมูลดังกล่าว สามารถเพิ่มเติมใน Sheet"SheetData" ได้เฉพาะคอลัมน์ Z AA AB AC และ AD ครับ
ใน Sheet"PaySlip" ก็อ้างอิงสูตรจาก Sheet"CompanyProfile" ที่ Cells Z88 - AD88 และ Z89 - AD89 ครับ
แต่ไม่สามารถสะสมใน Sheet"YearToDate" ครับ
seksunsa
Member
Member

seksunsa wrote:
mworawuth wrote: ขอตัวอย่างที่ชัดเจนครับ
ถ้าต้องการจะเพิ่มเติมข้อมูลดังกล่าว สามารถเพิ่มเติมใน Sheet"SheetData" ได้เฉพาะคอลัมน์ Z AA AB AC และ AD ครับ
ใน Sheet"PaySlip" ก็อ้างอิงสูตรจาก Sheet"CompanyProfile" ที่ Cells Z88 - AD88 และ Z89 - AD89 ครับ
แต่ไม่สามารถสะสมใน Sheet"YearToDate" ครับ
ขอบคุณมากนะคะจะลองนำไปปรับใช้ดูค่ะ
siasty1995
Member
Member

Post by siasty1995 »

ขอบคุณครับ :cp: :cp:
Chu_took
Member
Member

Post by Chu_took »

รบกวนสอบถามค่ะ
1.ขั้นตอนเลือก Cumulative เกิด error "runtime error type 13- mismatch ได้อ่านคำแนะนำเรื่อง ตรวจสอบข้อความที่เป็น text ใน sheetdata แล้ว แต่ก็ยังอาการเดิมค่ะ รบกวนสอบถามวิธีแก้ หรือ วิธีเช็คด้วยค่ะ
2.ปกติไฟล์เงินเดือนนี้ ต้องถูกตั้งให้ workbook calculate เป็น manual หรือเปล่าค่ะ ลองเข้าไปแก้เป็น auto หลังจากทำ Cumulative ระบบก็เปลี่ยนมาเป็น manual เหมือนเดิมค่ะ
mworawuth
Member
Member

Chu_took wrote:รบกวนสอบถามค่ะ
1.ขั้นตอนเลือก Cumulative เกิด error "runtime error type 13- mismatch ได้อ่านคำแนะนำเรื่อง ตรวจสอบข้อความที่เป็น text ใน sheetdata แล้ว แต่ก็ยังอาการเดิมค่ะ รบกวนสอบถามวิธีแก้ หรือ วิธีเช็คด้วยค่ะ
2.ปกติไฟล์เงินเดือนนี้ ต้องถูกตั้งให้ workbook calculate เป็น manual หรือเปล่าค่ะ ลองเข้าไปแก้เป็น auto หลังจากทำ Cumulative ระบบก็เปลี่ยนมาเป็น manual เหมือนเดิมค่ะ
1.รหัสพนักงานต้องเป็นตัวเลขเท่านั้นครับ
2.ก่อนการทำงาน โปรแกรม จะทำให้ calculate เป็น manual เพื่อประมวลผลให้รวดเร็ว
เมื่อโปรแกรม error การทำงานไม่จบข้้นตอน คำสั่งสุดท้าย Auto Calculate ไม่ได้ทำงาน
จึงทำให้ calculate เป็น manual ครับ
Chu_took
Member
Member

ขอบคุณมากเลยค่ะที่ชี้แจง
khead007
Member
Member

Post by khead007 »

ขอบคุณครับ
Chu_took
Member
Member

ขอสอบถามเพิ่มค่ะ
ถ้าต้องการพิมพ์สลิปเงินเดือน 1หน้า ต่อ 1คนได้หรือเปล่าคะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
mworawuth
Member
Member

Chu_took wrote:ขอสอบถามเพิ่มค่ะ
ถ้าต้องการพิมพ์สลิปเงินเดือน 1หน้า ต่อ 1คนได้หรือเปล่าคะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ไม่ได้ครับ แต่สามารถขยายขอบเขตการพิมพ์ เป็น 2 หน้า ต่อ 2 คน ครับ
Chu_took
Member
Member

ขอคำแนะนำ การขยายขอบเขตการพิมพ์ เป็น 2 หน้า ต่อ 2 คน
ต้องแก้ไขหรือตั้งค่าอะไรบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ
mworawuth
Member
Member

Chu_took wrote:ขอคำแนะนำ การขยายขอบเขตการพิมพ์ เป็น 2 หน้า ต่อ 2 คน
ต้องแก้ไขหรือตั้งค่าอะไรบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ
เพียงเพิ่มบรรทัด ระหว่าง Payslip ทั้ง 2 คน
โดยปกติ 1 หน้ากระดาษ จะพิมพ์ได้เพียงประมาณ 40 บรรทัด ถ้าเพิ่มบรรทัดเป็น 80 บรรทัด ก็จะพิมพ์เป็น 2 หน้ากระดาษครับ
boonpui
Member
Member

Post by boonpui »

Post Reply