:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

ถามแล้วให้แจ้งผลด้วย

ฟอรั่มสำหรับบทกวีทุกประเภท
snasui
Site Admin
Site Admin

ถามแล้วให้แจ้งผลด้วย

Postby snasui » Sat Feb 09, 2013 10:55 am

๏ จะฝากฝัง ตั้งจิต ให้คิดนึก
ได้ตรองตรึก ลึกซึ้ง ถึงแก่นสาร
เมื่อถามแล้ว แจวไกล ไม่ได้การ
ไม่รู้ผ่าน หรือผิด ยังติดใจ

แค่มาบอก กรอกคำ นำเสนอ
ว่าพบเจอ พลัดหลง อยู่ตรงไหน
จึงรอฟัง ฝากตอบ ที่มอบไป
มันใช้ได้ ไหมท่าน แค่นั้นพอ

ไม่ได้เฝ้า ฝากย้ำ คำขอบคุณ
หรืออุดหนุน จุนเจือ เพียงเพื่อขอ
คำขอบใจ ให้มา ไม่บ้ายอ
ไม่ได้รอ เพื่อรับ โปรดทราบความ

การตอบกลับ ทราบเถิด เกิดความหมาย
ใครอีกหลาย หลากหนอ เขารอถาม
ถ้าปัญหา ครานี้ ท่านชี้นำ
ว่าได้ตาม ความหวัง อันตั้งใจ

จะบอกต่อ ก่อเกื้อ เอื้อเฟื้อกัน
เพื่อให้สั้น ที่สุด ตรงจุดหมาย
จะได้อ้าง อิงนำ คำตอบไป
ให้เขาใช้ เช่นนี้ สุดดีเอย ๚ะ๛

Dmysmliedo
Member
Member

Re: ถามแล้วให้แจ้งผลด้วย

Postby Dmysmliedo » Sat Feb 21, 2015 5:29 pm

แต่งกลอนออกมาได้ดีมากเลยคะ

puriwutpokin
Silver
Silver

Re: ถามแล้วให้แจ้งผลด้วย

Postby puriwutpokin » Thu Apr 27, 2017 9:58 pm

:cp: :cp: :cp: เตือนสติคนถามดีครับ ควรอ่านก่อนกฏต่างๆแล้วทำตาม ปรับกันไปครับ

Return to “Poem”