:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

แจกไฟล์แสดงค่าซ้ำตามที่กำหนดด้วยสูตร

ฟอรั่มสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
snasui
Site Admin
Site Admin

แจกไฟล์แสดงค่าซ้ำตามที่กำหนดด้วยสูตร

Postby snasui » Sat Feb 13, 2016 4:29 pm

:D กรณีที่ต้องการแสดงรายการซ้ำตามกำหรดสามารถใช้สูตรแบบ Array มาช่วยได้ตามไฟล์แนบด้านล่างครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

anizer
Member
Member

Re: แจกไฟล์แสดงค่าซ้ำตามที่กำหนดด้วยสูตร

Postby anizer » Fri Nov 18, 2016 1:10 pm

ขอบคุณครับ :cp:

kabukaburu
Member
Member

Re: แจกไฟล์แสดงค่าซ้ำตามที่กำหนดด้วยสูตร

Postby kabukaburu » Fri Sep 15, 2017 2:54 pm

ขอบคุณครับ

Return to “Distribution”