:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมลงเวลาเข้า-ออก พนักงาน แจกฟรี สร้างด้วย MS Access

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
bank9597
Guru
Guru

โปรแกรมลงเวลาเข้า-ออก พนักงาน แจกฟรี สร้างด้วย MS Access

Post by bank9597 »

:D โปรแกรมบันทึกเวลาพนักงานเวอร์ชั่นใหม่ สร้างด้วย MS Access ใช้งานได้กับ MS Office 2010 เวอร์ชั่นที่ต่ำกว่าหรือสูงกว่าจะมีข้อผิดพลาดอยู่ แนะนำเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษจะดีที่สุดครับ

รหัสผ่านสำหรับผู้ดูแลระบบคือ username: admin password: pass สามารถแก้ไขได้ แต่ลบไม่ได้ครับ

วิดีโอสาธิตวิธีการใช้งาน (แนะนำดูให้ละเอียดครับ)

ลิงค์ดาวน์โหลด ---> https://docs.google.com/file/d/0B9iccBM ... VTakk/edit

ไม่สนับสนุนการแอบอ้างโดยประการทั้งปวง แต่อนุญาตให้แบ่งปันได้ตามต้องการ

หากมีปัญหาการใช้งาน สอบถามได้ผ่านเมลล์ bank9597@gmail.com (ตอบช้าหรือเร็ว กรุณารอหน่อยครับ อิอิ)

ขอบคุณเว็บ snasui.com ที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ :D

ผลบุญในครั้งนี้ ขออุทิศให้บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ญาติพี่น้องทั้งหลายของข้าพเจ้า รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร เทวดา มาร พรหม เปรต ยักษ์ อสุรกาย สรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงในสากลโลก โดยเฉพาะอย่างยิ่ง นายพร้อม ทองศรีนุ่น คุณตาของขาพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว ขอให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วยเทอญ
Forum Rules
  1. อย่าใช้ภาษาแชทในการตอบ-ถาม
  2. ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาและไม่เจาะจงตัวผู้ตอบ
  3. ให้อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในฟอรัม
  4. ควรแนบไฟล์ตัวอย่างมาที่ฟอรั่ม
  5. หากใช้ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ
  6. แจ้งผลการใช้งานทุกครั้งเมื่อได้รับคำตอบ
cornshin
Member
Member

Re: โปรแกรมลงเวลาเข้า-ออก พนักงาน แจกฟรี สร้างด้วย MS Access

Post by cornshin »

สุดยอดมากๆครับ ของฟรี ดีดี ของคนไทยเอง พัฒนาโดยคนไทย ขอบคุณมากๆครับ
nicksoloplayer
Member
Member

Re: โปรแกรมลงเวลาเข้า-ออก พนักงาน แจกฟรี สร้างด้วย MS Access

Post by nicksoloplayer »

ขอความกรุณาคัรบ

ถ้าเราจะ sync เครื่องสแกนบัตรพนักงาน เข้ากับโปรแกรมนี้ ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D ตอบคร่าว ๆ ดังนี้ครับ

กรณีการสแกนบัตรแล้วเก็บข้อมูลไว้อีกที่สามารถใช้การ Link Table การสแกนเข้ามายังโปรแกรมนี้ได้ จากนั้นค่อยสร้าง Relation ให้ Table ที่ Link มากับ Table ในโปรแกรมนี้ตามความจำเป็นครับ
Kittiphong Phosri
Member
Member

Post by Kittiphong Phosri »

ขอโทษนะคับ โปรแกรมสามารถบันทึกเข้า-ออก โดยการคีย์ได้ไหมคับและสามารถแก้ไขเวลาได้ไหมคับ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

Kittiphong Phosri wrote:ขอโทษนะคับ โปรแกรมสามารถบันทึกเข้า-ออก โดยการคีย์ได้ไหมคับและสามารถแก้ไขเวลาได้ไหมคับ
:D กรุณาสอบถามไปที่ bank9597@gmail.com ครับ

กรุณางดใช้ภาษาแชทเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ชาวต่างประเทศที่ใช้วิธีการแปลภาษา จะทำให้ภาษาเพี้ยนไปครับ
Post Reply