:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

การ Reset เซลล์สุดท้ายใน Excel

ฟอรั่มสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
Makaza
Member
Member

การ Reset เซลล์สุดท้ายใน Excel

Postby Makaza » Tue Jun 18, 2013 9:57 am

https://support.microsoft.com/kb/244435
ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับวิธีตั้งค่าเซลล์สุดท้ายใหม่ใน Excel ครับ
:thup:

kchn_deaw
Member
Member

Re: การ Reset เซลล์สุดท้ายใน Excel

Postby kchn_deaw » Mon Aug 25, 2014 10:35 pm

ขอบคุณมากค่ะ ชอบ Ctrl+End แล้ว ไปเจอเซลล์ที่ไม่ได้ใช้อยู่เรื่อย รู้เทคนิคนี้ สะดวกดีจัง

Rebimaki
Member
Member

Re: การ Reset เซลล์สุดท้ายใน Excel

Postby Rebimaki » Mon Dec 29, 2014 6:04 pm

เดี๋ยวจะไปลองทำดูว่าได้มั้ย

Arfnimaer
Member
Member

Postby Arfnimaer » Fri Feb 27, 2015 6:58 pm

ไม่รู้เหมือนกันครับ ใครรู้มั้ง

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Fri Feb 27, 2015 7:01 pm

:D ไม่รู้เรื่องอะไร และต้องการทราบเรื่องอะไร กระทู้นี้เป็นการ Reset เซลล์สุดท้าย หากต้องการทราบให้อ่าน Link ในโพสต์แรกครับ

Return to “Distribution”