:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมลงเวลาเข้า - ออก พนักงาน (แบบง่าย) แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
bank9597
Guru
Guru

โปรแกรมลงเวลาเข้า - ออก พนักงาน (แบบง่าย) แจกฟรี

Post by bank9597 »

:D โปรแกรม Login-Out สำหรับบริษัทที่ไม่ใหญ่มากนัก

ทำงานบนเวิร์คชีท ใช้งานแบบง่ายๆ ประกอบไปด้วย

ฟอร์ม บันทึกเวลาเข้า - ออก
รายงานเวลารายคน
ฟอร์มลงเวลาย้อนหลัง

สมาชิกคนไหนสนใจ สามารถนำไปใช้ได้ครับ ปรับแก้ไขได้เองตามต้องการครับ

มีปัญหาการใช้งานให้แจ้งมาได้ที่ Bank9597@gmail.com
หรือหากมีปัญหาอยากถามในเว็บแห่งนี้ ก็ให้เอาเฉพาะปัญหานั้นๆไปถามในฟอรั่มถาม-ตอบ ได้ แต่งดการเอาไฟล์ไปตั้งคำถามในฟอรั่มถามตอบน่ะครับ

Pass : 1234
Attachments
LogIn-Out.xlsm
(73.96 KiB) Downloaded 3337 times
Forum Rules
  1. อย่าใช้ภาษาแชทในการตอบ-ถาม
  2. ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาและไม่เจาะจงตัวผู้ตอบ
  3. ให้อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในฟอรัม
  4. ควรแนบไฟล์ตัวอย่างมาที่ฟอรั่ม
  5. หากใช้ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ
  6. แจ้งผลการใช้งานทุกครั้งเมื่อได้รับคำตอบ
yoguzaa
Member
Member

Re: โปรแกรมลงเวลาเข้า - ออก พนักงาน (แบบง่าย) แจกฟรี

Post by yoguzaa »

นับวัน นับวัน ขึ้นชั้น"เซียน" ไปแล้ว
ไม่ได้เอาไปใช้ แต่ชื่นชม
ขอบคุณสำหรับน้ำใจ ครับ
ใช้คำว่า"ไม่รู้"เพื่อที่จะได้"รู้"
ไม่ใช่ใช้เพื่อ"ปฏิเสธความรับผิดชอบ"
yoguzaa
Member
Member

Re: โปรแกรมลงเวลาเข้า - ออก พนักงาน (แบบง่าย) แจกฟรี

เพิ่งสังเกตครับ
กูรู พลังเต็มเปรียะ
ใช้คำว่า"ไม่รู้"เพื่อที่จะได้"รู้"
ไม่ใช่ใช้เพื่อ"ปฏิเสธความรับผิดชอบ"
bank9597
Guru
Guru

นับวัน นับวัน ขึ้นชั้น"เซียน" ไปแล้ว
เอิ๊ก...อย่าใช้คำว่าเซียนเลยครับ Credit By snasui.com ล้วนๆ ครับ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ :mrgreen:

yoguzaa wrote:เพิ่งสังเกตครับ
ที่เป็นกูรูได้เพราะตอบมั่วครับ ตอบถูกแค่ 5 เปอร์เซ็นในร้อย นอกนั้นตอบไม่เข้าอ่าว :mrgreen:

เพิ่งกลับเข้ามาตอบไม่กี่วัน หายไปหลายวันเพราะติดงานครับ
Forum Rules
  2. ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาและไม่เจาะจงตัวผู้ตอบ
  3. ให้อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในฟอรัม
  4. ควรแนบไฟล์ตัวอย่างมาที่ฟอรั่ม
  5. หากใช้ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ
  6. แจ้งผลการใช้งานทุกครั้งเมื่อได้รับคำตอบ
yoguzaa
Member
Member

bank9597 wrote:
เอิ๊ก...อย่าใช้คำว่าเซียนเลยครับ Credit By snasui.com ล้วนๆ ครับ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ :mrgreen:

เอิ๊ก คำนี้เคยได้ยินใครใช้บ่อยๆ สงสัยโรคsnasui syndrome จะติดคุณแบงค์แล้วเอิ๊ก
yoguzaa wrote:เพิ่งสังเกตครับ
ที่เป็นกูรูได้เพราะตอบมั่วครับ ตอบถูกแค่ 5 เปอร์เซ็นในร้อย นอกนั้นตอบไม่เข้าอ่าว :mrgreen:

เพิ่งกลับเข้ามาตอบไม่กี่วัน หายไปหลายวันเพราะติดงานครับ
มาริษา
Member
Member

Post by มาริษา »

ขอโทษนะคะ จะสอบถามการปลดล็อค เอกสารอย่างไรคะ ขอบคุณคะ
มาริษา
Member
Member

Post by มาริษา »

มาริษา wrote:ขอโทษนะคะ จะสอบถามการปลดล็อค เอกสารอย่างไรคะ ขอบคุณคะ
ขอบคุณมากๆ คะ แล้วจะนำไปประยุกต์ใช้คะ
yoguzaa
Member
Member

Code: Select all

Sub AddTime()
Worksheets("AddTime").Unprotect Password:="1234"
Worksheets("Temp").Unprotect Password:="1234"
Worksheets("Database").Unprotect Password:="1234"
จากโค้ดคำสั่ง บอกว่า รหัสปลดล็อก ชีท AddTime คือ 1234
และ รหัสปลดล็อก ชีท Temp คือ 1234
สุดท้าย รหัสปลดล็อก ชีท Database คือ 1234
ครับ ลองดู
:D :D
yoguzaa
Member
Member

เอ่อ...
อาจารย์ครับช่วยดูโพสต์
มาริษา เขียน:
ขอโทษนะคะ จะสอบถามการปลดล็อค เอกสารอย่างไรคะ ขอบคุณคะ
ขอบคุณมากๆ คะ แล้วจะนำไปประยุกต์ใช้คะ
และโพสต์ของผม ให้หน่อยครับ
เค้าขอบคุณผมหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ ไม่เป็นไรครับ หายสงสัย เพราะคงจะขอบคุณเจ้าของกระทู้
แต่...
ถ้าเค้าขอบคุณผมเนื่องจากคำตอบที่ผมโพสต์ไป
ทำไมโพสต์ขอบคุณมาก่อนโพสต์คำตอบครับ
ดูจากเวลามุมบนขวาครับ
หรือว่าผมคิดมากไปเองครับ
bank9597
Guru
Guru

และโพสต์ของผม ให้หน่อยครับ
เค้าขอบคุณผมหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ ไม่เป็นไรครับ หายสงสัย เพราะคงจะขอบคุณเจ้าของกระทู้
แต่...
ถ้าเค้าขอบคุณผมเนื่องจากคำตอบที่ผมโพสต์ไป
ทำไมโพสต์ขอบคุณมาก่อนโพสต์คำตอบครับ
ดูจากเวลามุมบนขวาครับ
หรือว่าผมคิดมากไปเองครับ

:lol: จะขอบคุณใครก็ไม่สำคัญครับ แต่มันสำคัญตรงที่คุณยอมเสียสละเวลามาช่วยเหลือผู้อื่น ซึ่งมันเป็นสิ่งที่คนอื่นทำได้ยากยิ่ง (เพราะมันไม่ใช่เรื่องของเรา)

ถึงแม้คุณจะไม่ได้รับคำขอบคุณจากใคร แต่ก็ก็จะได้รับคำขอบคุณจากผม อาจารย์ และเพื่อนสมาชิก เมื่อเขาเข้ามาเห็น เขาก็ต้องขอบคุณคุณ yoguzaa อย่างแน่นอนครับ
Forum Rules
yoguzaa
Member
Member

ขอบคุณ คุณ แบงค์ ครับ
จริงๆแล้วไม่ได้ติดใจตรงการขอบคุณหรอกครับ
แต่ขณะโพสต์นั้น พอมันกลับมาที่โพสต์ที่เราตอบน้ัน มันก็เกิดกระทู้ของท่านนี่ขึ้นมาครับ
ทำให้อยากรู้ว่า เกิดความผิดพลาดอะไรขึ้นรึเปล่า ก๊็เท่านั้น เอง
ครับ
ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้ครับ
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D เวลาที่ด้านขวามือบนของแต่ละความเห็นจะเป็นตัวบอกได้ครับว่าใครโพสต์ก่อนหรือโพสต์หลัง ความเห็นที่โพสต์ก่อนจะนำมาแสดงก่อนเสมอครับ :P
yoguzaa
Member
Member

รับทราบในทุกๆความคิดเห็นครับหลังจากค่อยๆทบทวน
เข้าใจแล้วครับว่าข้อสงสัย(รหัสปลดล็อกชีท)นั้น
คุณแบงค์มีรหัสไว้ให้ท้ายกระทู้เรียบร้อย
ผู่ที่โพสต์คำถามน่าจะไปอ่านเจอ และโพสต์ขอบคุณเจ้าของกระทู้
ซึ่งเวลามันอาจจะคาบเกี่ยวกันจน ผมเองเกิดความสงสัย(ที่ไม่น่าเกิด)ขึ้นมา
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมตอบข้อสงสัยครับ
somic95
Member
Member

Post by somic95 »

ขอบคุณมากครับ ขออนุญาตินำไปใช้นะครับ
Post Reply