:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

ไฟล์สำหรับการ Import ข้อมูลจากหลาย ๆ ไฟล์

ฟอรั่มสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
snasui
Site Admin
Site Admin

Re: ไฟล์สำหรับการ Import ข้อมูลจากหลาย ๆ ไฟล์

Postby snasui » Wed Jun 05, 2013 11:37 am

:D ไฟล์นี้ไม่ได้เขียนด้วยสูตรแต่เขียนด้วย VBA ครับ กรณีมีหลาย Folder ก็ต้องทำเป็น Folder ไปจนครบโดย Loop Path มาใส่ในข้อ 1 ตามที่ผมอธิบายไว้ในความเห็นแรกครับ

mummybckm
Member
Member

Re: ไฟล์สำหรับการ Import ข้อมูลจากหลาย ๆ ไฟล์

Postby mummybckm » Tue May 10, 2016 5:13 pm

อยากทราบ password สำหรับดัดแปลงแก้ไขจังเลยครับ
ขอบคุณมากนะครับ

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Tue May 10, 2016 6:31 pm

:D ขออภัยที่ไม่สามารถให้ Password ได้ครับ

theromant
Member
Member

Postby theromant » Sat Jan 21, 2017 12:21 pm

ผมอยากเห็นโค้ด vb อ่ะครับ การดึงข้องมูลจากไฟล์อื่นมาใช้ เนื้องจากผมยังไม่ค่อยเก่งเขียนโค้ดเองอ่ะครับ อยากเอามาศึกษา

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Sat Jan 21, 2017 1:22 pm

theromant wrote:ผมอยากเห็นโค้ด vb อ่ะครับ การดึงข้องมูลจากไฟล์อื่นมาใช้ เนื้องจากผมยังไม่ค่อยเก่งเขียนโค้ดเองอ่ะครับ อยากเอามาศึกษา

:D การจะเปิดเผย Code หรือไม่นั้นผมได้แจ้งไว้ตั้งแต่โพสต์แรก ซึ่งจะเป็นตามนั้นตลอดไป ไม่มาเปลี่ยนใจในภายหลังครับ :P

beerbarbies
Member
Member

Postby beerbarbies » Tue May 02, 2017 7:29 pm

ผมขออนุญาตินำไฟล์ข้างต้นไปประยุคใช้ในการทำงานนะครับ

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Tue May 02, 2017 8:28 pm

beerbarbies wrote:ผมขออนุญาตินำไฟล์ข้างต้นไปประยุคใช้ในการทำงานนะครับ

:D ยินดีครับ

Return to “Distribution”