:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
aaiieyez
Member
Member

Re: โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

Post by aaiieyez »

:thup: :thup:
Last edited by aaiieyez on Mon Jan 11, 2016 6:20 pm, edited 1 time in total.
charif
Member
Member

Post by charif »

ขอบคุณมากๆเลยครับ ต้องการใช้อยู่พอดีเลยครับ :thup: :cp:
saksarit
Member
Member

Post by saksarit »

ขอคุณมากครับ
กรณีมีมากกว่า 1 สาขา ทำไงได้มั่งครับ
mworawuth
Member
Member

Post by mworawuth »

saksarit wrote: กรณีมีมากกว่า 1 สาขา ทำไงได้มั่งครับ
Sheet"Employee" ได้แยกหัวข้อ "Office" และ "ฝ่าย" ไว้แล้ว คุณสามารถปรับเปลี่ยนข้อมูลเป็นสาขา / หน่วยงาน / BU ฯลฯ ได้ตามความประสงค์ครับ
trirongcop
Member
Member

Post by trirongcop »

:P อยากได้ครับเอาได้ที่ไหนครับ
mworawuth
Member
Member

ดาวน์โหลดเองที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
http://www.snasui.com/viewtopic.php?f=9&t=2010
wichaphat.o
Member
Member

Post by wichaphat.o »

เรียนสอบถามครับ
ในการพิมพ์หนังสือรับรองการหัก ณ ที่จ่าย ไม่ทราบว่าต้องกรอกที่อยู่ของพนักงานในแทปไหนครับ
ขอบคุณครับ
mworawuth
Member
Member

wichaphat.o wrote: ในการพิมพ์หนังสือรับรองการหัก ณ ที่จ่าย ไม่ทราบว่าต้องกรอกที่อยู่ของพนักงานในแทปไหนครับ
ถ้าต้องการกรอกที่อยู่ของพนักงาน จะต้องเพิ่มฟิลด์ข้อมูลที่อยู่พนักงาน ที่ Sheet"Employee"ต่อท้ายคอลัมน์สุดท้าย
และที่ Sheet"WhTax" อ้างอิงข้อมูลรหัสพนักงาน(Vlookup) ที่ Sheet"CompanyProfile" Cell "B88" ครับ
wichaphat.o
Member
Member

Post by wichaphat.o »

พิมพ์ที่อยู่ของพนักงานในหนังสือรับรองการหัก ณ ที่จ่าย ได้เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ
charif
Member
Member

พอจะทราบการคำนวนภาษี หัก ณที่จ่ายในโปรแกรมนี้บ้างไหมครับ ผมทดลองใช้กับเงินเดือนผม ออกมาไม่ตรงกับสลิปที่เป็นอยู่นะครับ
charif
Member
Member

ขอบคุณมากๆครับ กระผมลองใช้งานแล้ว ติดต่อการคำนวนภาษีหัก ณ ที่จ่าย ตัวเลขมาได้อย่างไรครับ
mworawuth
Member
Member

charif wrote:ขอบคุณมากๆครับ กระผมลองใช้งานแล้ว ติดต่อการคำนวนภาษีหัก ณ ที่จ่าย ตัวเลขมาได้อย่างไรครับ
การคำนวนภาษีหัก ณ ที่จ่าย เขียนโปรแกรมให้คำนวณตามกฎหมายภาษีครับ
ตัวอย่าง
https://www.google.co.th/url?sa=t&rct=j ... 7Q&cad=rja
tiptip
Member
Member

Post by tiptip »

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^
parrkung
Member
Member

Post by parrkung »

:thup: :thup: :thup: :thup: :thup: :thup: :thup: :thup:
ninewsuni
Member
Member

Post by ninewsuni »

:cp: :cp: ขอบคุณนะคะ
kcgotchi
Member
Member

Post by kcgotchi »

สามารถปรับขนาดกระดาษ ได้มั้ยครับ ถ้าจะใช้กระดาษต่อเนื่อง ตอนพิมพ์สลิป
mworawuth
Member
Member

kcgotchi wrote:สามารถปรับขนาดกระดาษ ได้มั้ยครับ ถ้าจะใช้กระดาษต่อเนื่อง ตอนพิมพ์สลิป
ปรับปรุงได้ตามต้องการครับ จะใช้กระดาษต่อเนื่อง หรือแบบฟอร์มที่พิมพ์ข้อความแล้ว ก็สามารถทำได้
โดยอ้างอิงสูตรจาก Sheet"Pay_Slip" ในการพิมพ์ข้อมูลพนักงาน
prapassi
Member
Member

Post by prapassi »

ขอบคุณคร๊าบบบบบ
manus2009
Member
Member

Post by manus2009 »

ขอบคุณนะ