:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
natsukaa
Member
Member

Re: โปรแกรมเงินเดือน แจกฟรี

Post by natsukaa »

ขอบคุณค่ะ ;)
ชัยชาญ วะสิโน
Member
Member

Post by ชัยชาญ วะสิโน »

ขออนุญาติใช้โปรแกรมเงินเดือน Excel ด้วยนะครับ ส่งไปที่ chaisurasak@gmail.com ขอบคุณมากครับสำหรับความอนุเคราะห์
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D ดาวน์โหลดเองได้เลยครับที่ http://www.snasui.com/viewtopic.php?p=12997#p12997
nuchmiki
Member
Member

Post by nuchmiki »

ขอบคุณนะคะ
ohevhvp
Member
Member

Post by ohevhvp »

snasui wrote::shock: ผมยังโหลดได้ครับ ท่านใดมีปัญหาช่วยแจ้งเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

แต่มีคำถาม พอดีพนักงานเรามีประมาณ 40 คน เข้า-ออกตลอด จะเพิ่มจำนวนอย่างไรค่ะ
Mh4wPunk
Member
Member

Post by Mh4wPunk »

แล้วพอจะมี "โปรแกรมรับข้อมูล-ค้นหาข้อมูล" บ้างไหมครับอยากได้แค่สองอย่างนี้อ่ะครับ

แล้วก็ขอชมทำเก่งมากเลยอยากทำแบบนี้เป็นมั้งครับ ขอบคุณครับ !! :mrgreen:
mworawuth
Member
Member

Post by mworawuth »

ohevhvp wrote:
snasui wrote::shock: ผมยังโหลดได้ครับ ท่านใดมีปัญหาช่วยแจ้งเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

แต่มีคำถาม พอดีพนักงานเรามีประมาณ 40 คน เข้า-ออกตลอด จะเพิ่มจำนวนอย่างไรค่ะ
โปรแกรมนี้สามารถเพิ่มพนักงานได้ไม่จำกัดจำนวน
โดยเพิ่มพนักงานใหม่ใน Sheet"Employee" Sheet"Employee2" และ Sheet"SheetData"
ซึ่งได้อธิบายวิธีการต่าง ๆ แล้วใน Sheet"Help" (วิธีการทำงานประจำเดือน ข้อ 4 และ 5)
sombool5
Member
Member

Post by sombool5 »

ผมขอด้วยครับ ขอบพระคุณเจ้าของไฟล์มากครับ ลองแล้วใช้ได้ดี
suchai_w
Member
Member

Post by suchai_w »

ขอบคุณครับ
lovetip99
Member
Member

Post by lovetip99 »

ขอบคุณค่ะ
tea_cho
Member
Member

Post by tea_cho »

:D ขอบคุณคร้าบ
หนึ่งนุช
Member
Member

Post by หนึ่งนุช »

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
MTT
Member
Member

Post by MTT »

ขอบคุณครับ
warawee
Member
Member

Post by warawee »

ขอบคุณมากคะ
khemchira
Member
Member

Post by khemchira »

รบกวนขอโปรแกรมเงินเดือน ที่จ่ายเดือนละ 2 ครั้งค่ะ ใครมีสูตรรบกวนส่งให้หน่อยนะค่ะ lhin@hotmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ
tippawan
Member
Member

Post by tippawan »

ขอบคุณค่ะ

แต่อยากได้โปรแกรม คิด OT ค่ะไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าคะ่

ถ้ามีรบกวนขอด้วยค่ะ

sitthavee1@gmail.com
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D ที่นี่ไม่มีนโยบายส่งไฟล์ให้ทางอีเมล หากมีไฟล์ตามที่ต้องการก็สามารถเข้ามาดาวน์โหลดได้ด้วยตนเองในหมวด Distribution นี้ครับ
tippawan wrote:ขอบคุณค่ะ

แต่อยากได้โปรแกรม คิด OT ค่ะไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าคะ่

ถ้ามีรบกวนขอด้วยค่ะ

sitthavee1@gmail.com
khemchira wrote:รบกวนขอโปรแกรมเงินเดือน ที่จ่ายเดือนละ 2 ครั้งค่ะ ใครมีสูตรรบกวนส่งให้หน่อยนะค่ะ lhin@hotmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ
offtions
Member
Member

Post by offtions »

ขอบคุณครับ
korrakoth
Member
Member

Post by korrakoth »

Thanks ค่ะ