:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

ขอทราบวิธีการเปิดหาหน้าข้อมูลหมวด EXCEL ที่อยู่ตรงกลางๆครับ

ประกาศ กติกา วิธีใช้ฟอรั่ม
nankob
Member
Member

ขอทราบวิธีการเปิดหาหน้าข้อมูลหมวด EXCEL ที่อยู่ตรงกลางๆครับ

Postby nankob » Fri Dec 13, 2013 4:30 pm

คือ ณ วันนี้ ( 13 ธ.ค.2556 ) มีจำนวนหน้าในหมวด Excel ทั้งหมดอยู่ 251 หน้านะครับ ทีนี่้ ผมต้องการจะเปิดหาข้อมูล
หัวข้อเรื่องที่อยู่ประมาณหน้าที่ 130 (สมมุติ) ผมจะมีวิธีใดที่ไปให้ถึงหน้า 130 นั้นได้เร็วมากขึ้นครับ เพราะตอนนี้ ผมต้องเปิดจากหน้า 1 ไล่ไปหน้า 5 ไล่ไปหน้า 10 ทีละประมาณ 5 - 6 หน้า กว่าจะถึงหน้า 130 ก็เหนื่อยใจกันพอดี ขอความรู้จากท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

snasui
Site Admin
Site Admin

Re: ขอทราบวิธีการเปิดหาหน้าข้อมูลหมวด EXCEL ที่อยู่ตรงกลางๆค

Postby snasui » Fri Dec 13, 2013 4:37 pm

:D คลิก Link ตามข้อ 1 > กรอกหน้าที่ต้องการ > คลิก OK

ดูภาพด้านล่างประกอบครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

nankob
Member
Member

Re: ขอทราบวิธีการเปิดหาหน้าข้อมูลหมวด EXCEL ที่อยู่ตรงกลางๆค

Postby nankob » Sat Dec 14, 2013 1:30 pm

ขอบพระคุณมากครับ เพิ่งรู้เทคนิคของบอร์ดครับ

Return to “Annoucements”