:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

web excel ที่ดีที่สุดในประเทศไทย

ฟอรัมสำหรับฝึกแก้ปัญหา สนทนาปราศรัย Update เรื่องทั่วไป
Loveman
Member
Member

web excel ที่ดีที่สุดในประเทศไทย

Post by Loveman »

อิสระ และกันเองมากครับ
สำหรับ เว๊ปนี้ๆๆๆ
ขอการรันตี อีกเสียงจ้าๆๆ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Re: web excel ที่ดีที่สุดในประเทศไทย

Post by snasui »

:D ขอบคุณครับ
JustSayHi
Member
Member

Re: web excel ที่ดีที่สุดในประเทศไทย

Post by JustSayHi »

ยังไม่แน่ใจกับหัวข้อในตอนนี้
แต่แน่ใจว่าเราช่วยกันทำได้ในอนาคตอย่างแน่นอน
chaiman
Member
Member

Post by chaiman »

เห็นด้วยครับ อาศัยอาจารย์มานานแล้ว อิอิ
hero484
Member
Member

Post by hero484 »

เพิ่งเข้ามาก็ได้รับความรู้ออกไปแล้ว ขอบคุณมากค่ะ
godman
Silver
Silver

Post by godman »

ถ้าไม่ได้อาจารย์ผมก็คงเหมือนกบในกะลาเสียเวลาเป็น 10 ปีกับการทำแบบ manual นี่คือคนที่มีหัวใจแบ่งปัน และเสียสละมากที่สุดในประเทศไทย ด้านการเป็นครูผู้ให้
Panuwat
Member
Member

Post by Panuwat »

ถ้าได้เล่นอินเตอร์เน็ต เวบนี้เป็นเวบแรกเสมอที่จะต้องเปิดครับ !
snasui
Site Admin
Site Admin
Excel Ver: 2010, 365

Post by snasui »

:D ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันถามและช่วยกันตอบ ทั้งหมดนี้ล้วนเป็นประโยชน์ต่อเพื่อน ๆ ที่เข้ามาศึกษาเพื่อเป็นความรู้ แก้ไขปัญหา ณ ปัจจุบัน และสามารถนำไปพัฒนาต่อยอดต่อไปครับ 8-)
alongkorn
Member
Member

Post by alongkorn »

godman wrote:ถ้าไม่ได้อาจารย์ผมก็คงเหมือนกบในกะลาเสียเวลาเป็น 10 ปีกับการทำแบบ manual นี่คือคนที่มีหัวใจแบ่งปัน และเสียสละมากที่สุดในประเทศไทย ด้านการเป็นครูผู้ให้

"นี่คือคนที่มีหัวใจแบ่งปัน และเสียสละมากที่สุดในประเทศไทย ด้านการเป็นครูผู้ให้"

ผมเห็นด้วยกับประโยคนี้ครับ
โดดเดี่ยวผู้น่ารัก
Member
Member

Post by โดดเดี่ยวผู้น่ารัก »

เห็นด้วยในทุกความคิดเห็นของทุกท่านค่ะ :)
...มันจำเป็นด้วยหรือที่ต้องอยู่ในกฎเกณฑ์ที่ใครบางคนกำหนดว่า..รักควรเป็นอย่างไร...
kmb
Bronze
Bronze

Post by kmb »

:D ผมขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ :D
phirawit
Member
Member

Post by phirawit »

ดีจริงๆๆคะ ต้องขอบคุณมากนะคะ
lek
Member
Member

Post by lek »

ผมเห็นด้วยอีกคนครับ ถึงความเป็นกันเอง
เต็มใจช่วยเหลือ แม้อ่านจากตัวหนังสือ ยังรับรู้ความรู้สึกนั้นได้เลยครับ
สุดยอดจริงๆครับ อาจารย์ คนควน ผมขอยกให้เป็นสุดยอดด้าน เอ็กเซลเว็ป
ที่ดีที่สุด เท่าที่ได้เจอในเน็ทเลยครับ :D :o 8-)
apirak2455
Member
Member
Excel Ver: 2021

Post by apirak2455 »

มาสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ
และก็ชื่นชมความ "สุดยอดแห่ง Excel" ของอาจารย์คนควนครับ
tahc
Bronze
Bronze

Post by tahc »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
jaeme
Member
Member

Post by jaeme »

เห็นด้วยอย่างแรงครับ และขอขอบคุณทุกๆคำชี้แนะอีกครั้งครับ
norkaz
Gold
Gold
Excel Ver: 2013,365

Post by norkaz »

แบบฉบับการตอบปัญหาที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว ที่ไม่เหมือนใคร การอธิบายที่กระชับและครอบคลุมเนื้อหาทั้งหมด คุณคนควน ทำได้ยอดเยี่ยมจริงๆ
การอธิบายสูตร เลือกใช้สูตรได้กระชับมาก

Norkaz
S_Gutt
Member
Member

Post by S_Gutt »

เห็นด้วยคะ ของอาจารย์ดีจริง กด like ให้เลยคะ แต่สงสัยว่าตอนนี้ web เป็นอะไรหรือเปล่า พอ post แล้ว error พิมพ์ข้อความชุดนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วคะ
chatsri999
Member
Member

Post by chatsri999 »

ก็บอกตามตรงว่า ถ้าไม่ได้เว็บนี้ที่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อแบ่งปันจริงๆ เราก็คงแย่ ไม่รู้จะหาทางออกทางไหนได้ดีเท่ากับศึกษาจากเว็บนี้แล้วครับ ต้องขอขอบคุณจากใจจริงครับ
suka
Silver
Silver
Excel Ver: 2007,2021

Post by suka »

ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงค่ะ เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็น

ชอบประโยคนี้มากค่ะ "นี่คือคนที่มีหัวใจแบ่งปัน และเสียสละมากที่สุดในประเทศไทย ด้านการเป็นครูผู้ให้" ใช่เลยค่ะ

เป็นฟอรั่มเอ็กซ์เซลที่ดีมากดีที่สุด
Post Reply