:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

ลงวินโดว์ 8 อ่านโค๊ด VBA ใน snasui สวยามกว่าเดิมเป็นกอง

ฟอรัมสำหรับฝึกแก้ปัญหา สนทนาปราศรัย Update เรื่องทั่วไป
Post Reply
bank9597
Guru
Guru

ลงวินโดว์ 8 อ่านโค๊ด VBA ใน snasui สวยามกว่าเดิมเป็นกอง

Post by bank9597 »

:lol: ลงมาแล้ว Win 8 32bit สวยงาม เร็ว แรง เปิดปิดเร็วมาก ชอบๆๆๆ

ตอบคำถามใน snasui.com มีส่วนที่เปลี่ยนแปลงคือ โค๊ด VBA จะเป็นฟอนต์ที่ใช้กับโค๊ดมากขึ้นกว่าเดิม ดูแล้วสวยงาม แยกจากฟอนต์ตัวหนังสือธรรมดาได้ชัดเจน ;)
Attachments
001.png (9.92 KiB) Viewed 589 times
Forum Rules
  1. อย่าใช้ภาษาแชทในการตอบ-ถาม
  2. ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาและไม่เจาะจงตัวผู้ตอบ
  3. ให้อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในฟอรัม
  4. ควรแนบไฟล์ตัวอย่างมาที่ฟอรั่ม
  5. หากใช้ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ
  6. แจ้งผลการใช้งานทุกครั้งเมื่อได้รับคำตอบ
cruzz
Member
Member

Re: ลงวินโดว์ 8 อ่านโค๊ด VBA ใน snasui สวยามกว่าเดิมเป็นกอง

Post by cruzz »

โอ้ จริงอย่างนั้นหรือครับ ผมใช้ 7 64 บิทอยู่ครับ คิดอยู่เหมือนกันว่าจะลองใช้ 8 64 บิท ตอนนี้มีครบทั้ง 4 โกสเลยครับ
7 32+64 บิท และ 8 32+64 บิท แรม 6 จิกกะไบท์จะพอไหมครับ
bank9597
Guru
Guru

Re: ลงวินโดว์ 8 อ่านโค๊ด VBA ใน snasui สวยามกว่าเดิมเป็นกอง

Post by bank9597 »

cruzz wrote:โอ้ จริงอย่างนั้นหรือครับ ผมใช้ 7 64 บิทอยู่ครับ คิดอยู่เหมือนกันว่าจะลองใช้ 8 64 บิท ตอนนี้มีครบทั้ง 4 โกสเลยครับ
7 32+64 บิท และ 8 32+64 บิท แรม 6 จิกกะไบท์จะพอไหมครับ
:D ดูจากแรมที่คุณ cruzz แจ้งมา จะลง win8 64bit ก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะแรมเยอะ

สำหรับของผม RAM 4GB CPU Celeron อยู่เลยครับ แต่ลง Win8 แล้ว เร็วกว่า Win7 64bit ซะงั้น :lol:

ยังไงต้องให้ช่างเค้าดูก่อนครับว่าเมนบอร์ดนั้นรองรับหรือไม่หากเมนบอร์ดรองรับ ก็ลงได้ 100 เปอร์เซ็นครับ ;)

ขอแนบภาพยั่วน้ำลายหน่อยน่ะครับ อิอิ
Attachments
Untitled.png (127.43 KiB) Viewed 582 times
2.png (115.57 KiB) Viewed 582 times
Forum Rules
  1. อย่าใช้ภาษาแชทในการตอบ-ถาม
  2. ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาและไม่เจาะจงตัวผู้ตอบ
  3. ให้อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในฟอรัม
  4. ควรแนบไฟล์ตัวอย่างมาที่ฟอรั่ม
  5. หากใช้ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ
  6. แจ้งผลการใช้งานทุกครั้งเมื่อได้รับคำตอบ
Post Reply