:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

ท่านชอบอ่านบทความยาว ๆ มีรายละเอียดยิบ หรือดูคลิปสั้น ๆ มากกว่ากัน

ฟอรั่มสำหรับทักทาย สนทนาปราศรัย แจ้งปัญหาการใช้งาน แนะนำการปรับปรุงฟอรั่ม

ท่านชอบบทความหรือคลิปแสดงการใช้งาน Excel มากกว่ากัน

Poll ended at Wed Oct 05, 2016 9:47 am

:thup: บทความการใช้งาน Excel
2
67%
:thup: คลิปแสดงการใช้งาน Excel
1
33%

Total votes: 3

snasui
Site Admin
Site Admin

ท่านชอบอ่านบทความยาว ๆ มีรายละเอียดยิบ หรือดูคลิปสั้น ๆ มากกว่ากัน

Postby snasui » Sun Aug 21, 2016 9:47 am

:D ผมมีทั้งฟอรัมถามตอบ บทความและคลิปแสดงการใช้งาน Microsoft Excel

บทความสามารถศึกษาได้ที่นี่ครับ http://snasui.com/wordpress
คลิปการใช้งานแบบกระชับสั้น ๆ ดูได้ที่นี่ครับ https://www.facebook.com/santipong.nasui.excel.tips.tricks/

ต้องการทราบว่า หากให้เลือกแล้ว ท่านชอบบทความหรือคลิปสั้น ๆ มากกว่ากัน

suka
Silver
Silver

Re: ท่านชอบอ่านบทความยาว ๆ มีรายละเอียดยิบ หรือดูคลิปสั้น ๆ มากกว่ากัน

Postby suka » Sun Aug 21, 2016 10:38 am

อยากเลือกทั้ง 2 ข้อค่ะ แต่ต้องแค่หนึ่งขอเลือก ๆ แล้วค่ะ

norkaz
Member
Member

Re: ท่านชอบอ่านบทความยาว ๆ มีรายละเอียดยิบ หรือดูคลิปสั้น ๆ มากกว่ากัน

Postby norkaz » Fri Sep 09, 2016 12:02 am

ผลงาน บทความ ความรู้ เทคนิค ต่างๆ ของ คุณ คนควน ผมชอบทั้งบทความและคลิป ครับ
แต่ถ้าคลิป มีเสียงอธิบายด้วย จะจ๊าบมากครับ -เหมาะสำหรับคนพื้นฐานน้อย (แบบผม 5 5 )

การอ่านบทความ บางครั้ง ต้องตีความว่า คัมภีร์ ต้องการสื่ออะไร การดูคลิป + เสียงบรรยาย ช่วยให้เข้าใจได้ง่าย และน่าจะสนุกกว่าท่องคัมภีร์ ครับ .. : )

Norkaz

Return to “Talk”