:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

โปรแกรมสำเร็จรูปสำหรับใช้งานในบริษัทเล็กๆ

ฟอรั่มสำหรับทักทาย สนทนาปราศรัย แจ้งปัญหาการใช้งาน แนะนำการปรับปรุงฟอรั่ม
pro602
Member
Member

โปรแกรมสำเร็จรูปสำหรับใช้งานในบริษัทเล็กๆ

Postby pro602 » Sat Jun 25, 2016 2:53 pm

สวัสดีครับอาจารย์และพี่ๆสมาชิกทุกท่าน
ผมจะขอรบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมตัวในที่สามารถเอามาใช้ในการบริการงานเอกสารต่างภายในบริษัทเล็กๆได้บ้างครับ
คือผมเปิดบริษัททำธุระกิจเล็กๆๆแบบซื้อมาขายไปกับเพื่อน3คน ก็เลยอยากได้โปรแกรมที่ใช้ในการ ออกใบเสนอราคา,ใบกำกับ,ใบส่งของชั่วคราว,ใบวางบิลและเอกสารที่จำเป็นต้องใช้ต่างๆรวมไปถึงทำข้อมูลด้านการบัญชีได้...มีพี่ๆท่านใดรับเขียนหรือพี่ท่านใดมีโปรแกรมแบ่งปันบ้างครับ

pro602
Member
Member

Re: โปรแกรมสำเร็จรูปสำหรับใช้งานในบริษัทเล็กๆ

Postby pro602 » Sat Jun 25, 2016 3:02 pm

รบกวนอาจารย์และพี่ๆย้ายให้ด้วยน่ะครับถ้าหากผมตั้งกระทู้ผิดห้องหรือผิดที่ต้องขออภัยด้วยครับ

snasui
Site Admin
Site Admin

Re: โปรแกรมสำเร็จรูปสำหรับใช้งานในบริษัทเล็กๆ

Postby snasui » Sat Jun 25, 2016 3:20 pm

:D กระทู้ลักษณะนี้ควรอยู่ที่ห้องสนทนานี้ ผมย้ายมาให้แล้ว หมวดเดิมเป็นหมวดสำหรับการแจกจ่ายโปรแกรมหรือ Link ความรู้ต่าง ๆ ครับ

โปรแกรมที่กล่าวมานั้นต้องทำเป็นระบบเชื่อมโยงถึงกัน ต้องเผื่อการเปลี่ยนแปลงในอนาคต ต้องมีการดูแลรักษาโปรแกรม คิดว่าต้องลงทุนซื้อมาใช้ เพราะจะเกี่ยวข้องกันหลายระบบ เช่น

การสั่งซื้อ
สินค้าคงเหลือ
การบันทึกบัญชีและการรายงาน

สามารถติดต่อหาผู้เขียนโปรแกรมได้ที่หมวด Jobs ครับ viewforum.php?f=12

pro602
Member
Member

Postby pro602 » Mon Jun 27, 2016 7:05 am

snasui wrote::D กระทู้ลักษณะนี้ควรอยู่ที่ห้องสนทนานี้ ผมย้ายมาให้แล้ว หมวดเดิมเป็นหมวดสำหรับการแจกจ่ายโปรแกรมหรือ Link ความรู้ต่าง ๆ ครับ

โปรแกรมที่กล่าวมานั้นต้องทำเป็นระบบเชื่อมโยงถึงกัน ต้องเผื่อการเปลี่ยนแปลงในอนาคต ต้องมีการดูแลรักษาโปรแกรม คิดว่าต้องลงทุนซื้อมาใช้ เพราะจะเกี่ยวข้องกันหลายระบบ เช่น

การสั่งซื้อ
สินค้าคงเหลือ
การบันทึกบัญชีและการรายงาน

สามารถติดต่อหาผู้เขียนโปรแกรมได้ที่หมวด Jobs ครับ http://snasui.com/viewforum.php?f=12

ขอบคุณครับอาจารย์

chaaemzaa
Member
Member

Postby chaaemzaa » Sat Jul 23, 2016 5:13 pm

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากได้โปรแกรมคำนวณชั่วโมงเวลาทำงานของพนักงาน แบบสำเร็จรูปไม่ทราบว่าทางAdminพอจะมีมั๊ยค่ะ เพราะดิฉันมารับช่วงต่อจากคนเก่า

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Sun Jul 24, 2016 9:33 am

:D ในฟอรัมนี้มีตัวอย่างจำนวนมาก ลอง Search ดูครับ

ที่นี่เน้นตอบปัญหาและตอบทุกระดับความยาก หากเป็นไปได้ควรนำสิ่งที่เป็นปัญหามาถามจะตรงกับความต้องการใช้งานกว่าครับ

Return to “Talk”