:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

แก้ปัญหา ADD IN BAHTONLY

ฟอรั่มถาม-ตอบปัญหาการใช้งาน MS Excel and VBA
Forum rules
  1. ไม่อนุญาตให้ใช้ภาษาแชทในการถาม-ตอบปัญหา ไม่ใช้คำว่า "คับ" หรือ "อ่ะครับ" แทนคำว่า "ครับ" ไม่ใช้คำว่า "เด๋ว" แทนคำว่า "เดี๋ยว" เป็นต้น เนื่องจากเมื่อแปลเป็นภาษาต่างประเทศแล้วจะให้ความหมายผิดไปจากที่ควรจะเป็น
  2. ห้ามถามโดยระบุชื่อผู้ตอบ ต้องตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาที่จะถาม ไม่ตั้งชื่อว่า ช่วยด้วยครับ, มีปัญหามาปรึกษาครับ เป็นต้น
  3. อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในกระทู้ด้วยเสมอถึงแม้จะอธิบายไว้ในไฟล์แนบแล้วก็ตาม ทั้งนี้เพื่ออำนวยความสะดวกแก่เพื่อนสมาชิกในการค้นหาข้อมูล
  4. ควรแนบตัวอย่างไฟล์มาที่ฟอรั่มนี้เพื่อเพิ่มความสะดวกในการตอบคำถาม (ขนาดไฟล์ไม่เกิน 500Kb ขนาดภาพไม่เกิน 800*600 Pixel) ไม่แนบเป็น Link มาจากแหล่งอื่น นอกจากนี้ไม่ควรแนบไฟลที่มีข้อมูลสำคัญอันก่อให้เกิดความเสียหายกับตนเองและผู้อื่น
  5. สำหรับคำถามเกี่ยวกับ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ ถามเฉพาะที่ติดปัญหา ระบุ Module, Procedure ที่ติดปัญหาให้ชัดเจน ควรโพสต์ Code ให้แสดงเป็น Code เพื่อสะดวกในการอ่านและทดสอบ (คลิกเพื่อดูตัวอย่าง)
  6. แจ้งผลการใช้งานเมื่อได้รับคำตอบว่าตรงกับความต้องการหรือไม่
LOVEKOREA
Member
Member

แก้ปัญหา ADD IN BAHTONLY

Postby LOVEKOREA » Thu May 18, 2017 2:45 pm

เรียนทุกท่านค่ะ

รบกวนสอบถามการแก้ปัญหาการใช้ Bahtonly ที่ได้ทำการ Add In แล้ว หลังจากเรา add in เข้าไปแล้ว จะใช้ได้ตามปกติ สามารถอ่านค่าเงินบาทเป็นภาษาอังกฤษได้ แต่หลังจากใช้งานเสร็จ แล้วปิด excel แล้วกลับเข้ามาใช้งานใหม่ excel จะแจ้งเตือนว่าไม่สามารถใช้งานได้ (รายละเอียดที่แสดงตามไฟล์แนบค่ะ)
ต้อง add ใหม่ทุกครั้งหลังจากต้องการใช้งานค่ะ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ปัญหาที่จะไม่ต้องคอย add in ใหม่ทุกครั้งที่ใช้งานค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

puriwutpokin
Silver
Silver

Re: แก้ปัญหา ADD IN BAHTONLY

Postby puriwutpokin » Thu May 18, 2017 3:04 pm

ได้เลือกตามรูปนี้แล้วติ๊ก Add In นั้นหรือยังครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

LOVEKOREA
Member
Member

Postby LOVEKOREA » Thu May 18, 2017 3:07 pm

ต้องติ๊กตรง Analysis Toolpak ใช่มั้ยคะ

LOVEKOREA
Member
Member

Postby LOVEKOREA » Thu May 18, 2017 3:10 pm

ลองติ๊กหมดทุกอันแล้วค่ะ แต่ก็ต้องกลับมา add ใหม่เหมือนเดิมค่ะ

puriwutpokin
Silver
Silver

Postby puriwutpokin » Thu May 18, 2017 3:37 pm

ติ๊ก Add In อันนั้น อันที่ใช้นะครับ BAHTONLY มีขึ้นให้ติ๊กไหมครับ ถ้าไม่มี ต้อง Browser ไปหาว่าเก็บ Add In ที่ได้แล้วเลือกก่อน มันก็
จะมาแสดงในนี้ แล้วติ๊กครับ

LOVEKOREA
Member
Member

Postby LOVEKOREA » Thu May 18, 2017 3:39 pm

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวลองดูอีกทีค่ะ

Return to “Excel”