:!: โปรดทราบ Image
    1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ Image
    2. การสมัครสมาชิกเพื่อโพสต์คำถาม ดาวน์โหลดไฟล์แนบไปศึกษา ทำตามขั้นตอนด้านล่างครับ
      1. สมัครสมาชิก ดูขั้นตอนตาม Link นี้ครับ => สมัครสมาชิก กรณีลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่นี่ครับ => Reset รหัสผ่านImage
      2. Login เข้าระบบโดยคลิก Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ Image กรณีมีปัญหาในการเข้าใช้งาน คลิก Link นี้เพื่อแจ้งผู้ดูแลระบบครับ => ติดต่อผู้ดูแลระบบ
    3. เมื่อ Login แล้วสามารถกำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษได้ที่ Link นี้ครับ => ตั้งค่าส่วนตัว Image
    4. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้ Image
    5. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ Link นี้ครับ => จัดรูปแบบตัวอักษร และสามารถกำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ได้ที่นี่ครับ ==> กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser Image

แก้ไขได้อย่างไรค่ะ

ฟอรั่มสำหรับการทดสอบโพสต์
jureem
Member
Member

แก้ไขได้อย่างไรค่ะ

Postby jureem » Wed Sep 28, 2016 4:01 pm

เวลาคีย์ข้อมูลแล้วไม่ดชว์ค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

snasui
Site Admin
Site Admin

Re: แก้ไขได้อย่างไรค่ะ

Postby snasui » Wed Sep 28, 2016 7:53 pm

:D กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ดทุกข้อด้านบน โดยโพสต์หัวกระทู้ใหม่ให้สื่อถึงปัญหาที่เป็นเพื่ออำนวยสะดวกต่อการค้นหาในภายหลัง

อธิบายมาพอสังเขปว่าปัญหาคืออะไร อยู่ที่ชีตใด เซลล์ใด จะได้เข้าถึงปัญหาโดยไวครับ

jureem
Member
Member

Postby jureem » Thu Sep 29, 2016 8:43 am

ปัญหาคือ คีย์ รหัสในคอลัม d สีแดง
แล้วทุกครั้งจะโชว์ชื่อร้านในคอลัม e และตัวแทนขายในคอลัม f
ซึ่งข้อมูลต่างๆ ที่ดึงมาโชว์ในหน้าชีท รายงานนั้น มาจากหน้าชีท ที่ชื่อว่า ร้าน

ขอบคุณมากนะค่ะ

snasui
Site Admin
Site Admin

Postby snasui » Thu Sep 29, 2016 9:21 pm

:D เซลล์ E82 สูตรคือ

=IF(D82<>"",VLOOKUP(D82,ร้าน!$B$2:$C$2003,2,FALSE),"")

ที่ผมระบายสีไว้นั้นไม่ครอบคลุมถึงข้อมูลที่มี แก้ไขให้ตรงกับช่วงข้อมูลที่ใช้จริงหรือที่อาจจะมีได้ในอนาคตครับ

Return to “Test Forum”